![การประชุมเตรียมความพร้อมการจัดการเลือกตั้งนายกองค์การบริหารส่วนจังหวัดอ่างทอง](https://www.angt.go.th/wp-content/uploads/2024/05/S__12492816.jpg)
การประชุมเตรียมความพร้อมการจัดการเลือกตั้งนายกองค์การบริหารส่วนจังหวัดอ่างทอง
วันที่ ๘ พฤษภาคม ๒๕๖๗ ณ ห้องประชุม (ชั้น ๒) องค์การบริหารส่วนจังหวัดอ่างทอง นางพนตา ทองคำใส ปลัดองค์การบริหารส่วนจังหวัดอ่างทอง ปฏิบัติหน้าที่ นายกองค์การบริหารส่วนจังหวัดอ่างทอง เป็นประธานในการประชุมเตรียมความพร้อมการจัดการเลือกตั้งนายกองค์การบริหารส่วนจังหวัดอ่างทอง (ในกรณีแทนตำแหน่งที่ว่างลง) โดยมี หัวหน้าส่วนราชการ และข้าราชการในสังกัดองค์การบริหารส่วนจังหวัดอ่างทอง เข้าร่วมการประชุมในครั้งนี้
องค์การบริหารส่วนจังหวัดอ่างทองจะต้องจัดให้มีการเลือกตั้งภายในหกสิบวันนับแต่วันที่ผู้บริหารท้องถิ่นพ้นจากตำแหน่งเพราะเหตุอื่นใดนอกจากครบวาระตามนัยมาตรา ๑๑ แห่งพระราชบัญญัติการเลือกตั้งสมาชิกสภาท้องถิ่นหรือผู้บริหารท้องถิ่น พ.ศ. ๒๕๖๒
![](https://www.angt.go.th/wp-content/uploads/2024/05/047B3113-784B-4C8C-BA71-F5FBCA4F64C8-1024x768.jpg)
![](https://www.angt.go.th/wp-content/uploads/2024/05/S__12492815-1024x768.jpg)
![](https://www.angt.go.th/wp-content/uploads/2024/05/S__12492814-1024x768.jpg)
![](https://www.angt.go.th/wp-content/uploads/2024/05/S__12492813-1024x768.jpg)