เมื่อวันจันทร์ที่ 8 สิงหาคม 2565 เวลา ๐๙.๐๐น. นายสุรเชษ นิ่มกุล นายกองค์การบริหารส่วนจังหวัดอ่างทอง เป็นประธานพิธีเปิดโครงการอบรมอาสาสมัครพัฒนาสังคมและความมั่นคงของมนุษย์ (อพม.)ในสถานศึกษา เพื่อสำหรับการพัฒนาอาสาสมัครพัฒนาสังคมและความมั่นคงของมนุษย์เป็นการส่งเสริมและเพิ่มการเข้าถึงข้อมูล และสวัสดิการตามสิทธิที่ควรจะได้รับของประชาชน และยังเป็นการเพิ่มจุดช่วยเหลือผ่านเด็กและเยาวชนที่กระจายอยู่ในชุมชนต่างๆ ซึ่งจะเป็นกุญแจสำคัญในการแก้ปัญหาในการนำข้อมูลและสวัสดิการไปยังประชาชนที่อาศัยอยู่ในชุมชนนั้นๆ โดยมีนายบันลือ พลมาลา ผู้อำนวยการโรงเรียนอ่างทองปัทมโรจน์วิทยาคม กล่าวรายงาน และมีนักเรียนเข้าร่วมอบรมโครงการฯ เป็นจำนวนมาก ณ โรงเรียนอ่างทองปัทมโรจน์วิทยาคม จ.อ่างทอง
![](https://www.angt.go.th/wp-content/uploads/2022/08/298077495_374282128192084_5374634973372294686_n-1024x683.jpg)
![](https://www.angt.go.th/wp-content/uploads/2022/08/298158268_374281998192097_7282971092187431761_n-1024x683.jpg)
![](https://www.angt.go.th/wp-content/uploads/2022/08/298163395_374282011525429_7284988566988617796_n-1024x683.jpg)
![](https://www.angt.go.th/wp-content/uploads/2022/08/298163432_374281918192105_5059486684262073573_n-1024x683.jpg)
![](https://www.angt.go.th/wp-content/uploads/2022/08/298264397_374282111525419_1830000386520170255_n-1024x683.jpg)
![](https://www.angt.go.th/wp-content/uploads/2022/08/298286620_374282021525428_5966424055648089969_n-1024x683.jpg)
![](https://www.angt.go.th/wp-content/uploads/2022/08/298290621_374281914858772_2816612935773710181_n-1024x683.jpg)
![](https://www.angt.go.th/wp-content/uploads/2022/08/298343553_374281941525436_3084969075754015442_n-1024x683.jpg)
![](https://www.angt.go.th/wp-content/uploads/2022/08/298392107_374282164858747_1395527336330403676_n-1024x683.jpg)
![](https://www.angt.go.th/wp-content/uploads/2022/08/298412738_374282224858741_886792662336385992_n-1024x683.jpg)
![](https://www.angt.go.th/wp-content/uploads/2022/08/298455263_374281991525431_4179149700699235140_n-1024x683.jpg)
![](https://www.angt.go.th/wp-content/uploads/2022/08/298455420_374281988192098_7243016421131726294_n-1024x683.jpg)