![นายสุรเชษ นิ่มกุล นายกองค์การบริหารส่วนจังหวัดอ่างทอง เป็นประธานในพิธีเปิดโครงการเสริมพลังแห่งความดี นักเรียนในสังกัดสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาอ่างทอง จำนวน 39 โรงเรียน 541 คน](https://www.angt.go.th/wp-content/uploads/2023/03/335666786_152776797677951_7379741873109796146_n.jpg)
เมื่อวันเสาร์ที่ 11 มีนาคม 2566 นายสุรเชษ นิ่มกุล นายกองค์การบริหารส่วนจังหวัดอ่างทอง เป็นประธานในพิธีเปิดโครงการเสริมพลังแห่งความดี โดยมีนางพนตา ทองคำใส ปลัดองค์การบริหารส่วนจังหวัดอ่างทอง กล่าวรายงาน ซึ่งโครงการเสริมพลังแห่งความดี จัดขึ้นโดยองค์การบริหารส่วนจังหวัดอ่างทองร่วมกับสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาอ่างทอง ระหว่างวันที่ 11 – 12 มีนาคม 2566 ณ องค์การบริหารส่วนจังหวัดอ่างทอง โดยมีวัตถุประสงค์เพื่อให้เด็กและเยาวชนได้มีความรู้ ความเข้าใจ ในหลักธรรมของพระพุทธศาสนา ได้รับการพัฒนาจิตใจ สามารถนำหลักธรรมไปประยุกต์ใช้ในการแก้ปัญหาชีวิตประจำวัน มีจิตสำนึกไม่ข้องเกี่ยวกับอบายมุขและสิ่งเสพติด มีจิตสำนึกในการทำความดี มีความกตัญญู และมีความซื่อสัตย์เด็กและเยาวชนที่เข้าร่วมโครงการฯ ได้แก่ นักเรียนในสังกัดสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาอ่างทอง จำนวน 39 โรงเรียน 541 คน โดยได้รับความอนุเคราะห์พระวิทยากร และคณะวิทยากรจากศูนย์พัฒนาคุณธรรมจังหวัดอ่างทอง และได้รับเกียรติจากนางสาวรัชดา ทองสุข ผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาอ่างทอง พร้อมด้วยคณะครู และสมาชิกสภาองค์การบริหารส่วนจังหวัดอ่างทอง คณะผู้บริหารองค์การบริหารส่วนจังหวัดอ่างทอง ร่วมพิธีเปิดโครงการฯ นี้ด้วย ณ องค์การบริหารส่วนจังหวัดอ่างทอง
![](https://www.angt.go.th/wp-content/uploads/2023/03/335666786_152776797677951_7379741873109796146_n-1024x683.jpg)
![](https://www.angt.go.th/wp-content/uploads/2023/03/335451561_9348333375191807_1523419454391799843_n-1024x683.jpg)
![](https://www.angt.go.th/wp-content/uploads/2023/03/335492355_736269647903022_6730505941761467958_n-1024x683.jpg)
![](https://www.angt.go.th/wp-content/uploads/2023/03/335073782_1260577671532148_2191432979242107471_n-1024x683.jpg)
![](https://www.angt.go.th/wp-content/uploads/2023/03/335465921_238362761876650_1693874508473179744_n-1024x683.jpg)
![](https://www.angt.go.th/wp-content/uploads/2023/03/335477265_1210592392931726_8507828215071210529_n-1024x683.jpg)
![](https://www.angt.go.th/wp-content/uploads/2023/03/335504192_1178240629554450_9193621172835178350_n-1024x683.jpg)
![](https://www.angt.go.th/wp-content/uploads/2023/03/335591464_5951052271668575_3020360132395280728_n-1024x683.jpg)
![](https://www.angt.go.th/wp-content/uploads/2023/03/335591859_548037120764735_8020539829018237510_n-1024x683.jpg)
![](https://www.angt.go.th/wp-content/uploads/2023/03/335621465_973946814013422_8880151304087330289_n-1024x683.jpg)
![](https://www.angt.go.th/wp-content/uploads/2023/03/335635793_1027848944844586_2694860089164254847_n-1024x683.jpg)
![](https://www.angt.go.th/wp-content/uploads/2023/03/335870534_605180151053415_8355498669310823412_n-1024x683.jpg)
![](https://www.angt.go.th/wp-content/uploads/2023/03/335978955_1884485581916518_7505303812807942380_n-1024x683.jpg)
![](https://www.angt.go.th/wp-content/uploads/2023/03/335451561_9348333375191807_1523419454391799843_n-1-1024x683.jpg)
![](https://www.angt.go.th/wp-content/uploads/2023/03/335454168_860961671662709_5395235379344146995_n-1024x683.jpg)
![](https://www.angt.go.th/wp-content/uploads/2023/03/335452501_983529379475684_1017989069038144351_n-1024x683.jpg)
![](https://www.angt.go.th/wp-content/uploads/2023/03/335462923_135398996129681_7831694769070293995_n-1024x683.jpg)
![](https://www.angt.go.th/wp-content/uploads/2023/03/335465111_5847137982081193_6770813254759860472_n-1024x683.jpg)
![](https://www.angt.go.th/wp-content/uploads/2023/03/335855712_1303756396841805_5913201187661493460_n-1024x683.jpg)
![](https://www.angt.go.th/wp-content/uploads/2023/03/335646600_1419542281917170_6829880368859011744_n-1024x683.jpg)