![ประชุมเตรียมความพร้อมการจัดงานมหาสงกรานต์ เฟสติวัล ๒๐๒๔ ถนนข้าวสุก @อ่างทอง](https://www.angt.go.th/wp-content/uploads/2024/02/IMG_1968-1copy_0-scaled.jpg)
ประชุมเตรียมความพร้อมการจัดงานมหาสงกรานต์ เฟสติวัล ๒๐๒๔ ถนนข้าวสุก @อ่างทอง
เมื่อวันที่ ๘ กุมภาพันธ์ ๒๕๖๗ นายสุรเชษ นิ่มกุล นายกองค์การบริหารส่วนจังหวัดอ่างทอง มอบหมายให้ นางพนตา ทองคำใส ปลัดองค์การบริหารส่วนจังหวัดอ่างทอง พร้อมด้วย หัวหน้าส่วนราชการองค์การบริหารส่วนจังหวัดอ่างทอง เข้าร่วมการประชุมเตรียมความพร้อมการจัดงานมหาสงกรานต์ เฟสติวัล ๒๐๒๔ ภายใต้แนวคิด “มหาสงกรานต์ เฟสติวัล ๒๐๒๔ ถนนข้าวสุก @อ่างทอง” โดยการสืบสานประเพณีวันสงกรานต์จังหวัดอ่างทอง “สงกรานต์ถนนข้าวสุก” จัดขึ้นบริเวณถนนสายเสนา – ชันสูตรที่ขนานคันคลองชลประทาน ตั้งแต่บริเวณแยกไฟแดงวิเศษชัยชาญ ผ่านหน้าสำนักงานเทศบาลวิเศษชัยชาญ ตำบลศาลเจ้าโรงทอง อำเภอวิเศษชัยชาญ จังหวัดอ่างทอง ซึ่งกำหนดจัดงานเป็นประจำทุกปี ระหว่างวันที่ ๑๓-๑๕ เมษายน โดยมีนายพิริยะ ฉันทดิลก ผูู้ว่าราชการจังหวัดอ่างทอง เป็นประธานในการประชุมฯ พร้อมด้วย รองผู้ว่าราชการจังหวัด ปลัดจังหวัด หัวหน้าส่วนราชการ หน่วยงานสาธารณสุข นายอำเภอ ตำรวจภูธร เข้าร่วมการประชุมในครั้งนี้ ณ ห้องประชุมองค์การบริหารส่วนจังหวัดอ่างทอง
![](https://www.angt.go.th/wp-content/uploads/2024/02/IMG_1968-copy_0-1024x683.jpg)
![](https://www.angt.go.th/wp-content/uploads/2024/02/IMG_1979-copy_0-1-1024x683.jpg)
![](https://www.angt.go.th/wp-content/uploads/2024/02/IMG_1974-copy_0-1-1024x683.jpg)
![](https://www.angt.go.th/wp-content/uploads/2024/02/IMG_1988-copy_0-1-1024x683.jpg)
![](https://www.angt.go.th/wp-content/uploads/2024/02/IMG_1977-copy_0-1-1024x683.jpg)
![](https://www.angt.go.th/wp-content/uploads/2024/02/IMG_1990-copy_0-1-1024x683.jpg)