![พิธีวันคล้ายวันสวรรคตสมเด็จพระนเรศวรมหาราช ปี 2565](https://www.angt.go.th/wp-content/uploads/2022/04/279175737_305492885071009_4014006242720817152_n-2.jpg)
เมื่อวันจันทร์ที่ ๒๕ เมษายน ๒๕๖๕ องค์การบริหารส่วนจังหวัดอ่างทอง โดยนายสุรเชษ นิ่มกุล นายกองค์การบริหารส่วนจังหวัดอ่างทอง มอบหมายให้นายชรินทร์ เปาอินทร์ รองนายกองค์การบริหารส่วนจังหวัดอ่างทอง ร่วมพิธีวันคล้ายวันสวรรคตสมเด็จพระนเรศวรมหาราช โดยมีนายวีระศักดิ์ วิจิตร์แสงศรี ผู้ว่าราชการจังหวัดอ่างทอง ประธานพิธีฯ พร้อมด้วยนางสาวชุติกาญจน์ หงษ์อุปถัมป์ชัย ส.อบจ.เขตอำเภอป่าโมก และหัวหน้าส่วนราชการต่างๆร่วมพิธีในครั้งนี้ด้วย ณ บริเวณลานพระบรมราชานุสาวรีย์สมเด็จพระนเรศวรมหาราช วัดป่าโมกวรวิหาร อำเภอป่าโมก จังหวัดอ่างทอง
![](https://www.angt.go.th/wp-content/uploads/2022/04/279175737_305492885071009_4014006242720817152_n-2-1024x684.jpg)
![](https://www.angt.go.th/wp-content/uploads/2022/04/279255758_305492951737669_5862387150854232868_n-2-1024x684.jpg)
![](https://www.angt.go.th/wp-content/uploads/2022/04/279257993_305492741737690_5527933238376951238_n-2-1024x684.jpg)
![](https://www.angt.go.th/wp-content/uploads/2022/04/279269335_305492875071010_5985353687240371716_n-3-1024x684.jpg)
![](https://www.angt.go.th/wp-content/uploads/2022/04/279294078_305492811737683_5545483209687087875_n-1024x684.jpg)
![](https://www.angt.go.th/wp-content/uploads/2022/04/279240793_305492821737682_589303555387016598_n-2-684x1024.jpg)