![มอบกายอุปกรณ์ อุปกรณ์การแพทย์สำหรับผู้สูงอายุ ผู้พิการ ผู้ป่วยติดเตียงในพื้นที่อำเภอเมือง จังหวัดอ่างทอง](https://www.angt.go.th/wp-content/uploads/2024/02/425288013_711603994459894_3449209317290040721_n.jpg)
มอบกายอุปกรณ์ อุปกรณ์การแพทย์สำหรับผู้สูงอายุ ผู้พิการ ผู้ป่วยติดเตียงในพื้นที่อำเภอเมือง จังหวัดอ่างทอง
เมื่อวันที่ ๒ กุมภาพันธ์ ๒๕๖๗ นายสุรเชษ นิ่มกุล นายกองค์การบริหารส่วนจังหวัดอ่างทอง พร้อมด้วยสมาชิกสภาอบจ.อ่างทอง คณะผู้บริหารอบจ.อ่างทอง เจ้าหน้าที่กองสาธารณสุข มอบกายอุปกรณ์ อุปกรณ์การแพทย์สำหรับผู้สูงอายุ ผู้พิการ ผู้ป่วยติดเตียงในพื้นที่ ต.ตลาดหลวง ต.ย่านซื่อ ต.หัวไผ่ ต.จำปาหล่อ ต.ป่างิ้ว จ.อ่างทอง จำนวนทั้งสิ้น ๖ ราย โดยได้รับเกียรติจากนางมณฑา ฉันทดิลก นายกเหล่ากาชาดจังหวัดอ่างทอง พร้อมด้วย นายอำเภอเมือง รองนายกเทศมนตรีเมืองอ่างทอง ผู้นำชุมชน กำนันผู้ใหญ่บ้าน และ อสม.ในพื้นที่ ร่วมเป็นเกียรติในการมอบครั้งนี้ วัตถุประสงค์ของโครงการฯ๑.เพื่อพัฒนาระบบบริหารฟื้นฟูสมรรถภาพของหน่วยบริการให้สามารถจัดบริหารและอุปกรณ์เครื่องช่วยความพิการให้ครอบคลุมและตอบสนองต่อความจำเป็นของคนพิการ ผู้สูงอายุ และผู้ป่วยที่อยู่ในระยะกึ่งเฉียบพลัน และผู้ที่มีภาวะพึ่งพิงได้อย่างทั่วถึงและครอบคลุม๒. เพื่อให้บริการสาธิตและยืมอุปกรณ์เครื่องช่วยความพิการกับกลุ่มเป้าหมายให้สามารถใช้ฟื้นฟูสมรรถภาพต่อเนื่องที่บ้านได้๓. เพื่อลดภาระค่าใช้จ่ายของครอบครัวผู้ป่วย อบจ.อ่างทองคาดหวังว่า หน่วยบริการได้พัฒนาระบบบริการฟื้นฟูสมรรถภาพ โดยมีอุปกรณ์เครื่องช่วยความพิการฟื้นฟูสมรรถภาพที่บ้าน ลดความแออัดในโรงพยาบาล และผู้ใช้บริการได้เข้าถึงบริการยืมกายอุปกรณ์ และประชาชนมีคุณภาพชีวิตที่ดีขึ้น ลดภาวะแทรกซ้อน สามารถฟื้นฟูร่างกายและจิตใจ ส่งผลดีต่อสุขภาพหรือการบำบัดรักษา ลดภาระค่าใช้จ่ายของครอบครัวผู้ป่วย
![](https://www.angt.go.th/wp-content/uploads/2024/02/425520329_711603957793231_6920411130339733330_n-1024x576.jpg)
![](https://www.angt.go.th/wp-content/uploads/2024/02/425454742_711607841126176_2021513211071335924_n-1024x768.jpg)
![](https://www.angt.go.th/wp-content/uploads/2024/02/425475992_711603987793228_609322572253687695_n-1024x768.jpg)
![](https://www.angt.go.th/wp-content/uploads/2024/02/425501099_711607611126199_5071581686516791860_n-1024x768.jpg)
![](https://www.angt.go.th/wp-content/uploads/2024/02/425373942_711605694459724_2227575789682431176_n-1024x768.jpg)
![](https://www.angt.go.th/wp-content/uploads/2024/02/425545062_711607704459523_5591626346897501364_n-1024x768.jpg)
![](https://www.angt.go.th/wp-content/uploads/2024/02/425541908_711607744459519_2226205088317020254_n-1024x683.jpg)
![](https://www.angt.go.th/wp-content/uploads/2024/02/425362940_711604031126557_6275406787209829874_n-1024x768.jpg)
![](https://www.angt.go.th/wp-content/uploads/2024/02/425531019_711603977793229_4046121322349359213_n-1024x683.jpg)
![](https://www.angt.go.th/wp-content/uploads/2024/02/423225053_711607754459518_4205481758549214084_n-1024x768.jpg)
![](https://www.angt.go.th/wp-content/uploads/2024/02/425380384_711607681126192_9044110437756080832_n-1024x768.jpg)
![](https://www.angt.go.th/wp-content/uploads/2024/02/425375482_711607797792847_8943688412374946220_n-1024x768.jpg)
![](https://www.angt.go.th/wp-content/uploads/2024/02/425526470_711607644459529_3803253079469039270_n-1024x576.jpg)
![](https://www.angt.go.th/wp-content/uploads/2024/02/425539925_711607634459530_8847712049798051104_n-1024x768.jpg)
![](https://www.angt.go.th/wp-content/uploads/2024/02/425375799_711605721126388_3337059251762613705_n-1024x768.jpg)
![](https://www.angt.go.th/wp-content/uploads/2024/02/425308609_711607814459512_293633395631997160_n-1024x683.jpg)