![มอบอุปกรณ์เครื่องช่วยความพิการ และอุปกรณ์ในการช่วยการดำรงชีวิตให้แก่ผู้สูงอายุ คนพิการ ผู้ป่วยติดเตียง อำเภอไชโย จังหวัดอ่างทอง](https://www.angt.go.th/wp-content/uploads/2022/11/317616477_454009110219385_2333408268412146281_n.jpg)
เมื่อวันอังคารที่ ๒๙ พฤศจิกายน ๒๕๖๕ องค์การบริหารส่วนจังหวัดอ่างทอง โดยนายสุรเชษ นิ่มกุล นายกองค์การบริหารส่วนจังหวัดอ่างทอง พร้อมด้วยสมาชิกสภาองค์การบริหารส่วนจังหวัดอ่างทอง คณะผู้บริหาร ข้าราชการองค์การบริหารส่วนจังหวัดอ่างทอง และได้รับเกียรติจากนายจักรพันธ์ รัตนเสถียร นายอำเภอไชโย ร่วมมอบอุปกรณ์เครื่องช่วยความพิการ และอุปกรณ์ในการช่วยการดำรงชีวิต เช่น รถสามล้อโยกสำหรับคนพิการ รถเข็นชนิดปรับได้/ปรับไม่ได้ ที่นอนลม เบาะรองนั่ง ไม้เท้า ฯลฯ ให้แก่ผู้สูงอายุ คนพิการ ผู้ป่วยติดเตียง อำเภอไชโย จำนวน ๗ ราย เพื่อการพัฒนาคุณภาพชีวิตที่ดี สามารถดำรงกิจวัตรประจำวันได้ตามปกติ โดยได้รับการสนับสนุนงบประมาณจาก กองทุนฟื้นฟูสมรรถภาพจังหวัดอ่างทอง
![](https://www.angt.go.th/wp-content/uploads/2022/11/317435152_454008893552740_3558801718609645147_n-1024x683.jpg)
![](https://www.angt.go.th/wp-content/uploads/2022/11/316423402_454009126886050_1030393511950624897_n-1024x683.jpg)
![](https://www.angt.go.th/wp-content/uploads/2022/11/317267944_454009243552705_7340446880641003520_n-1024x683.jpg)
![](https://www.angt.go.th/wp-content/uploads/2022/11/317502454_454008950219401_5819697704668657668_n-1-1024x683.jpg)
![](https://www.angt.go.th/wp-content/uploads/2022/11/317531800_454008866886076_8012337943593375560_n-1024x683.jpg)
![](https://www.angt.go.th/wp-content/uploads/2022/11/317559210_454008910219405_2729071415112760660_n-1-1024x683.jpg)
![](https://www.angt.go.th/wp-content/uploads/2022/11/317611457_454009226886040_597642776279956282_n-1024x683.jpg)
![](https://www.angt.go.th/wp-content/uploads/2022/11/317616477_454009110219385_2333408268412146281_n-1024x683.jpg)