![ร่วมถวายน้ำปานะแด่พระภิกษุสงฆ์ สามเณร ตามโครงการจาริกธุดงค์เผยแผ่ธรรมเฉลิมพระเกียรติ จังหวัดลำพูน-จังหวัดพระนครศรีอยุธยา](https://www.angt.go.th/wp-content/uploads/2024/01/419807176_701640458789581_5633489546150929001_n-1.jpg)
เมื่อวันที่ ๑๕ มกราคม ๒๕๖๗ เวลา ๑๙.๐๐ น. นายสุรเชษ นิ่มกุล นายกองค์การบริหารส่วนจังหวัดอ่างทอง มอบหมายให้ นางพนตา ทองคำใส ปลัดองค์การบริหารส่วนจังหวัดอ่างทอง ร่วมถวายน้ำปานะแด่พระภิกษุสงฆ์ สามเณร ตามโครงการจาริกธุดงค์เผยแผ่ธรรมเฉลิมพระเกียรติ จังหวัดลำพูน-จังหวัดพระนครศรีอยุธยา ที่ปักกลด ณ วัดอบทม ตำบลยี่ล้น อำเภอวิเศษชัยชาญ จังหวัดอ่างทอง โดยมีนายพิริยะ ฉันทดิลก ผู้ว่าราชการจังหวัดอ่างทอง พร้อมด้วย นายศักดิ์ดา บรรดาศักดิ์ รองผู้ว่าราชการจังหวัดอ่างทอง นางสาวแสงมณี มีน้อย ท้องถิ่นจังหวัดอ่างทอง นายอำเภอวิเศษชัยชาญ ผู้นำท้องถิ่น และพุทธศาสนิกชน เข้าร่วมการถวายน้ำปานะในครั้งนี้ และกำหนดฉันเช้าวันอังคารที่ ๑๖ มกราคม ๒๕๖๗ ณ ลานอุทยานประวัติศาสตร์แขวงเมืองวิเศษไชยชาญ บริเวณองค์การบริหารส่วนตำบลตลาดใหม่ อำเภอวิเศษชัยชาญ จังหวัดอ่างทอง
![](https://www.angt.go.th/wp-content/uploads/2024/01/420122444_701640708789556_1843528580117320768_n-1024x768.jpg)
![](https://www.angt.go.th/wp-content/uploads/2024/01/419862128_701637672123193_1149605272580760169_n-1024x768.jpg)
![](https://www.angt.go.th/wp-content/uploads/2024/01/420188782_701637745456519_4677276966804292746_n-1024x768.jpg)
![](https://www.angt.go.th/wp-content/uploads/2024/01/420001588_701643912122569_8341137127311975760_n-1024x768.jpg)
![](https://www.angt.go.th/wp-content/uploads/2024/01/420034773_701637715456522_8529859761176306066_n-1024x768.jpg)
![](https://www.angt.go.th/wp-content/uploads/2024/01/419849531_701640695456224_4602091394710930327_n-1024x768.jpg)
![](https://www.angt.go.th/wp-content/uploads/2024/01/420115006_701640672122893_5558696590402145964_n-1024x768.jpg)