![ร่วมพิธีบวงสรวงและวางพวงมาลาสักการะแด่วีรชนแขวงเมืองวิเศษไชยชาญ โดยมีนายวีระศักดิ์ วิจิตร์แสงศรี ผู้ว่าราชการจังหวัดอ่างทอง เป็นประธานพิธีฯ](https://www.angt.go.th/wp-content/uploads/2022/03/277337051_286308166989481_4457572802347267436_n.jpg)
วันที่ 25 มีนาคม 2565 เวลา 07.30 น. นายสุรเชษ นิ่มกุล นายกองค์การบริหารส่วนจังหวัดอ่างทอง มอบหมายให้นายชรินทร์ เปาอินทร์ รองนายกองค์การบริหารส่วนจังหวัดอ่างทอง ร่วมพิธีบวงสรวงและวางพวงมาลาสักการะแด่วีรชนแขวงเมืองวิเศษไชยชาญ โดยมีนายวีระศักดิ์ วิจิตร์แสงศรี ผู้ว่าราชการจังหวัดอ่างทอง เป็นประธานพิธีฯ พร้อมด้วยหัวหน้าส่วนราชการต่างๆ กำนัน ผู้ใหญ่บ้าน และผู้นำท้องถิ่นร่วมพิธีในครั้งนี้ด้วย ณ อนุสาวรีย์วีรชนนายดอก นายทองแก้ว อำเภอวิเศษชัยชาญ จังหวัดอ่างทอง
![](https://www.angt.go.th/wp-content/uploads/2022/03/277337051_286308166989481_4457572802347267436_n-1024x683.jpg)
![](https://www.angt.go.th/wp-content/uploads/2022/03/277435336_286306866989611_8720820885715795841_n-1024x683.jpg)
![](https://www.angt.go.th/wp-content/uploads/2022/03/277364593_286307753656189_8628284437417334308_n-1024x683.jpg)
![](https://www.angt.go.th/wp-content/uploads/2022/03/277366162_286306503656314_2437569890319676268_n-683x1024.jpg)