![ร่วมพิธีวันคล้ายวันสวรรคตสมเด็จพระนเรศวรมหาราช ประจำปี 2566](https://www.angt.go.th/wp-content/uploads/2023/04/343321897_708407727710278_9159834145757303326_n.jpg)
เมื่อวันอังคารที่ ๒๕ เมษายน ๒๕๖๖ องค์การบริหารส่วนจังหวัดอ่างทอง โดยนายสุรเชษ นิ่มกุล นายกองค์การบริหารส่วนจังหวัดอ่างทอง มอบหมายให้นายชรินทร์ เปาอินทร์ รองนายกองค์การบริหารส่วนจังหวัดอ่างทอง พร้อมด้วยข้าราชการองค์การบริหารส่วนจังหวัดอ่างทอง ร่วมวางพวงมาลาถวายราชสักการะเบื้องหน้าพระบรมราชานุสาวรีย์สมเด็จพระนเรศวรมหาราช เนื่องในพิธีวันคล้ายวันสวรรคตสมเด็จพระนเรศวรมหาราช โดยมีนายรังสรรค์ ตันเจริญ ผู้ว่าราชการจังหวัดอ่างทอง เป็นประธานพิธีวางพวงมาลาถวายราชสักการะ และกล่าวถวายราชสดุดีน้อมรำลึกในพระมหากรุณาธิคุณฯ ณ บริเวณลานพระบรมราชานุสาวรีย์ สมเด็จพระนเรศวรมหาราช วัดป่าโมกวรวิหาร อำเภอป่าโมก จังหวัดอ่างทอง
![](https://www.angt.go.th/wp-content/uploads/2023/04/342616232_1174356783228344_908656472059037708_n-1024x683.jpg)
![](https://www.angt.go.th/wp-content/uploads/2023/04/342559241_217787447532165_6547112463124785646_n-1024x683.jpg)
![](https://www.angt.go.th/wp-content/uploads/2023/04/342619029_563607679210301_2592677432527448912_n-1024x683.jpg)
![](https://www.angt.go.th/wp-content/uploads/2023/04/342619504_605051114923306_2855681461388483172_n-1024x683.jpg)
![](https://www.angt.go.th/wp-content/uploads/2023/04/342679236_771162441234545_3620405927781549206_n-1024x683.jpg)
![](https://www.angt.go.th/wp-content/uploads/2023/04/342735252_1211028066284342_1785256569714209076_n.jpg)
![](https://www.angt.go.th/wp-content/uploads/2023/04/342743893_3208048852820282_1455212090468092800_n-1024x683.jpg)
![](https://www.angt.go.th/wp-content/uploads/2023/04/342761639_990525075662219_5760513568959031189_n-1024x683.jpg)
![](https://www.angt.go.th/wp-content/uploads/2023/04/343321897_708407727710278_9159834145757303326_n-1024x683.jpg)
![](https://www.angt.go.th/wp-content/uploads/2023/04/342877398_219258590730569_639665217676325509_n-1024x683.jpg)