![ร่วมเป็นเกียรติในพิธีเปิดการแข่งขันกีฬามหาวิทยาลัยการกีฬาแห่งชาติ ครั้งที่ 46 “พลศึกษาเกมส์” ณ มหาวิทยาลัยการกีฬาแห่งชาติ วิทยาเขตอ่างทอง](https://www.angt.go.th/wp-content/uploads/2023/09/370371577_629987569288204_6121273047942999298_n.jpg)
เมื่อวันเสาร์ที่ 2 ก.ย. 66 นายสุรเชษ นิ่มกุล นายกองค์การบริหารส่วนจังหวัดอ่างทอง มอบหมายให้ นายชรินทร์ เปาอินทร์ รองนายกองค์การบริหารส่วนจังหวัดอ่างทอง ร่วมเป็นเกียรติในพิธีเปิดการแข่งขันกีฬามหาวิทยาลัยการกีฬาแห่งชาติ ครั้งที่ 46 “พลศึกษาเกมส์” ณ มหาวิทยาลัยการกีฬาแห่งชาติ วิทยาเขตอ่างทอง โดยมี นายวิษณุ ไล่ชะพิษ อธิการบดีมหาวิทยาลัยแห่งชาติ เป็นประธานในพิธีเปิดฯ ในการนี้ นายพิพัฒน์ รัชกิจประการ อดีตรัฐมนตรีว่าการกระทรวงการท่องเที่ยวและกีฬา หัวหน้าส่วนราชการ ผู้ทรงคุณวุฒิ คณาจารย์ ผู้ฝึกสอน และนักกีฬาจากทุกวิทยาเขต ร่วมเป็นเกียรติในพิธีเปิดการแข่งขันฯ
![](https://www.angt.go.th/wp-content/uploads/2023/09/370293269_629987045954923_137138985185707427_n-1024x683.jpg)
![](https://www.angt.go.th/wp-content/uploads/2023/09/370371577_629987569288204_6121273047942999298_n-1024x683.jpg)
![](https://www.angt.go.th/wp-content/uploads/2023/09/370618378_629986955954932_3957238784111163594_n.jpg)
![](https://www.angt.go.th/wp-content/uploads/2023/09/370638870_629987595954868_6894682900749939902_n-1024x683.jpg)
![](https://www.angt.go.th/wp-content/uploads/2023/09/374566915_629987585954869_73932990498853842_n-1024x683.jpg)
![](https://www.angt.go.th/wp-content/uploads/2023/09/374633792_629986999288261_4295328239235892016_n-1024x683.jpg)
![](https://www.angt.go.th/wp-content/uploads/2023/09/374556065_629987615954866_1992375737864617366_n-1024x683.jpg)