![อบจ.อ่างทอง จัดโครงการอบรมให้ความรู้ปลุกจิตสำนึกในการป้องกันและปราบปรามการทุจริต ให้แก่คณะผู้บริหาร สมาชิกสภาฯ ข้าราชการ ลูกจ้าง และพนักงานจ้างในสังกัดฯ ณ หอประชุมองค์การบริหารส่วนจังหวัดอ่างทอง](https://www.angt.go.th/wp-content/uploads/2022/03/LINE_ALBUM_โครงการปลุกจิตสำนึก-31-มี-ค-65_๒๒๐๔๐๘_0.jpg)
เมื่อวันที่ ๓๑ มีนาคม ๒๕๖๕ องค์การบริหารส่วนจังหวัดอ่างทอง โดยนายสุรเชษ นิ่มกุล นายกองค์การบริหารส่วนจังหวัดอ่างทอง พร้อมด้วยคณะผู้บริหาร สมาชิกสภาองค์การบริหารส่วนจังหวัดอ่างทอง ข้าราชการ ลูกจ้าง และพนักงานจ้างในสังกัดฯ จัดโครงการให้ความรู้ปลุกจิตสำนึกในการป้องกันและปราบปรามการทุจริตขององค์การบริหารส่วนจังหวัดอ่างทอง โดยได้รับความอนุเคราะห์วิทยากรจากสำนักงาน ป.ป.ช.ประจำจังหวัดอ่างทอง นายรัฐศาสตร์ ต้องเตือนตน เป็นผู้บรรยาย
นายสุรเชษฯ กล่าวว่า การจัดโครงการฯ มีวัตถุประสงค์
๓.๑ เพื่อปลุกจิตสำนึก สร้างความตระหนักรู้และสร้างค่านิยมต่อต้านการทุจริตให้คณะผู้บริหาร สมาชิกสภาฯ ข้าราชการ ลูกจ้าง และพนักงานจ้างในสังกัดฯ
๓.๒ เพื่อให้ผู้เข้าร่วมอบรม ได้รับความรู้และสามารถนำมาใช้เป็นแนวทางในการปฏิบัติราชการให้มีความถูกต้องต่อไป
๓.๓ เพื่อหาแนวทางป้องกันและปราบปรามการทุจริตในองค์การบริหารส่วนจังหวัดอ่างทอง
๓.๔ เพื่อให้ประชาชนเกิดความยอมรับและเชื่อมั่นระบบการป้องกันและปราบปรามการทุจริตในองค์การบริหารส่วนจังหวัดอ่างทอง
![](https://www.angt.go.th/wp-content/uploads/2022/04/LINE_ALBUM_โครงการปลุกจิตสำนึก-31-มี-ค-65_๒๒๐๔๐๘-1024x683.jpg)
![](https://www.angt.go.th/wp-content/uploads/2022/04/LINE_ALBUM_โครงการปลุกจิตสำนึก-31-มี-ค-65_๒๒๐๔๐๘_1-1024x683.jpg)
![](https://www.angt.go.th/wp-content/uploads/2022/04/LINE_ALBUM_โครงการปลุกจิตสำนึก-31-มี-ค-65_๒๒๐๔๐๘_2-1024x683.jpg)