![องค์การบริหารส่วนจังหวัดอ่างทอง จัดโครงการพัฒนาศักยภาพอาสาสมัครสาธารณสุขประจำหมู่บ้าน (อสม.)](https://www.angt.go.th/wp-content/uploads/2023/03/337132913_227653613094955_3220358259300443451_n.jpg)
เมื่อวันอังคารที่ ๒๑ มีนาคม ๒๕๖๖ องค์การบริหารส่วนจังหวัดอ่างทอง โดยนายสุรเชษ นิ่มกุล นายกองค์การบริหารส่วนจังหวัดอ่างทอง พร้อมด้วยคณะผู้บริหาร และสมาชิกสภาองค์การบริหารส่วนจังหวัดอ่างทอง จัดโครงการพัฒนาศักยภาพอาสาสมัครสาธารณสุขประจำหมู่บ้าน(อสม.) โดยมีนายศักดิ์ดา บรรดาศักดิ์ รองผู้ว่าราชการจังหวัดอ่างทอง เป็นประธานในพิธีเปิดโครงการฯ และได้รับเกียรติจาก ฯพณฯสมศักดิ์ ปริศนานันทกุล พร้อมด้วย หัวหน้าส่วนราชการต่างๆร่วมเป็นเกียรติในพิธีเปิดโครงการฯ โดยมีอาสาสมัครสาธารณสุขประจำหมู่บ้าน (อสม.) ในพื้นที่จังหวัดอ่างทองเข้าร่วมโครงการฯ เป็นจำนวนมาก ณ อาคารสำนึกรักบ้านเกิด องค์การบริหารส่วนจังหวัดอ่างทอง นายสุรเชษ กล่าวว่า การจัด” โครงการพัฒนาศักยภาพอาสาสมัครสาธารณสุขประจำหมู่บ้าน (อสม.) ขึ้น โดยมีวัตถุประสงค์ ดังนี้ ๑.เพื่อให้อาสาสมัครสาธารณสุขประจำหมู่บ้าน (อสม.) มีความรู้และเข้าใจเกี่ยวกับบทบาท อำนาจหน้าที่ ของ อสม. ในการเฝ้าระวัง ป้องกัน และควบคุมโรคในท้องถิ่น ภายหลังจากการแพร่ ระบาดของโรคโควิด – ๑๙ ๒.เพื่อให้อาสาสมัครสาธารณสุขประจำหมู่บ้าน (อสม.) สามารถเข้าใช้งาน “แอปพลิเคชัน SMART อสม.” ได้อย่างถูกต้อง ๓.เพื่อให้อาสาสมัครสาธารณสุขประจำหมู่บ้าน (อสม.) รับทราบแนวทางการสร้างเครือข่ายการดำเนินงานในรูปแบบภาคีเครือข่าย เพื่อพัฒนาระบบการเข้าถึงบริการด้านสาธารณสุขให้แก่ประชาชน ๔.มอบโทรศพท์มือถือ เพื่อมุ่งสู่การเป็น “สมาร์ท อสม.” จังหวัดอ่างทอง ให้แก่ อสม.ดีเด่น จำนวน ๑๒ เครื่อง ประธาน อสม. อำเภอ จำนวน ๗ เครื่อง และ อสม.จังหวัดอ่างทอง จำนวน ๒๑๐ เครื่อง
![](https://www.angt.go.th/wp-content/uploads/2023/03/337137877_1244628919789878_1185363662826716534_n-1024x683.jpg)
![](https://www.angt.go.th/wp-content/uploads/2023/03/330199020_824559688610140_1486889566490956583_n-1024x577.jpg)
![](https://www.angt.go.th/wp-content/uploads/2023/03/336885325_956119952225720_4326312468356597081_n-1024x577.jpg)
![](https://www.angt.go.th/wp-content/uploads/2023/03/336903177_215761697703569_4563350237770730233_n-1024x683.jpg)
![](https://www.angt.go.th/wp-content/uploads/2023/03/336907435_949432092758332_8957664564661441656_n-1024x683.jpg)
![](https://www.angt.go.th/wp-content/uploads/2023/03/336910025_633076775296936_3321653798817713937_n-1024x683.jpg)
![](https://www.angt.go.th/wp-content/uploads/2023/03/336908201_143523255315743_1848795263861169407_n-1024x683.jpg)
![](https://www.angt.go.th/wp-content/uploads/2023/03/336911220_766866461314549_7521470343599908607_n-1024x683.jpg)
![](https://www.angt.go.th/wp-content/uploads/2023/03/336922160_1286705155214039_4316282489552159758_n-1024x683.jpg)
![](https://www.angt.go.th/wp-content/uploads/2023/03/336987886_524020893248250_4052258576634803433_n-1024x683.jpg)
![](https://www.angt.go.th/wp-content/uploads/2023/03/337005875_1217583845545715_3204298445773255804_n-1024x577.jpg)
![](https://www.angt.go.th/wp-content/uploads/2023/03/337013197_2395263910677013_8355360716838504582_n-1024x683.jpg)
![](https://www.angt.go.th/wp-content/uploads/2023/03/337041914_120024174347367_2082169166446683161_n-1-1024x683.jpg)
![](https://www.angt.go.th/wp-content/uploads/2023/03/337132913_227653613094955_3220358259300443451_n-1024x683.jpg)
![](https://www.angt.go.th/wp-content/uploads/2023/03/337040452_936859014006464_3720384632758939376_n-1024x683.jpg)
![](https://www.angt.go.th/wp-content/uploads/2023/03/337161287_3384144095248180_3050754354038693688_n-1024x683.jpg)
![](https://www.angt.go.th/wp-content/uploads/2023/03/337237577_544534214488173_8498478579040264313_n-1024x683.jpg)
![](https://www.angt.go.th/wp-content/uploads/2023/03/337369264_172897545550887_261955142426726616_n-1024x683.jpg)
![](https://www.angt.go.th/wp-content/uploads/2023/03/337505970_6871253036225313_5582829140619690944_n-1024x683.jpg)
![](https://www.angt.go.th/wp-content/uploads/2023/03/337387398_927283768515957_2675096499531101879_n-1024x683.jpg)