![องค์การบริหารส่วนจังหวัดอ่างทอง โดย กองการศึกษา ศาสนา และวัฒนธรรม ได้ร่วมกิจกรรม Kick Off การขับเคลื่อนรณรงค์ส่งเสริมสร้างกระแส “ชาวอ่างทอง หมั่นออกกำลังกายเป็นวิถีชีวิต พิชิตโรคร้าย จิตใจแจ่มใส ร่างกายแข็งแรง”](https://www.angt.go.th/wp-content/uploads/2024/05/6D035184-964C-481B-8923-C484BD0D5D81.jpg)
องค์การบริหารส่วนจังหวัดอ่างทอง โดย กองการศึกษา ศาสนา และวัฒนธรรม ได้ร่วมกิจกรรม Kick Off การขับเคลื่อนรณรงค์ส่งเสริมสร้างกระแส “ชาวอ่างทอง หมั่นออกกำลังกายเป็นวิถีชีวิต พิชิตโรคร้าย จิตใจแจ่มใส ร่างกายแข็งแรง”
เมื่อวันที่ ๙ พฤษภาคม ๒๕๖๗ เวลา ๑๑.๐๐ น. องค์การบริหารส่วนจังหวัดอ่างทอง กองการศึกษา ศาสนา และวัฒนธรรม นำโดย นายนิทัศน์ กลัดแก้ว หัวหน้าฝ่ายส่งเสริมการศึกษา ศาสนา และวัฒนธรรม ร่วมออกกำลังกาย ก้มเงย หมุนบิดยืดร่างกาย ในกิจกรรมการขับเคลื่อนรณรงค์ส่งเสริมสร้างกระแส “ชาวอ่างทอง หมั่นออกกำลังกายเป็นวิถีชีวิต พิชิตโรคร้าย จิตใจแจ่มใส ร่างกายแข็งแรง เพื่อส่งเสริมการออกกำลังกายและกีฬามวลชนให้กลายเป็นวิถีชีวิต โดยใช้การเดิน วิ่ง หรือกิจกรรมทางกาย เล่นกีฬาสื่อส่งเสริมให้ประชาชนทุกวัยได้ออกกำลังกายอย่างสม่ำเสมอ ณ พิพิธภัณฑ์ตำนานเมืองอ่างทอง จังหวัดอ่างทอง
![](https://www.angt.go.th/wp-content/uploads/2024/05/0CA4FFC0-87F7-471B-AA8A-C940CCDE6CD8-1024x768.jpg)
![](https://www.angt.go.th/wp-content/uploads/2024/05/F9597AA9-59D9-47F1-A298-B99CA4355FE7-1024x559.jpg)
![](https://www.angt.go.th/wp-content/uploads/2024/05/0CA322FD-32CA-4282-B3FA-3DE161B158D0-1024x768.jpg)
![](https://www.angt.go.th/wp-content/uploads/2024/05/E40BCD33-CF0A-4793-A599-F2ED951D7C47-1024x560.jpg)
![](https://www.angt.go.th/wp-content/uploads/2024/05/84CDCD96-7369-46C2-87C2-4729D5E92A6F-1024x571.jpg)
![](https://www.angt.go.th/wp-content/uploads/2024/05/B7C84AF0-3F0F-4586-965D-8B02D144D039-1024x577.jpg)
รูปภาพเพิ่มเติม : https://www.facebook.com/share/p/hdk2o6twdp57Wz1b/?mibextid=WC7FNe
วิดิโอ : https://www.facebook.com/share/v/evapvjAxQM7m3fWZ/?mibextid=WC7FNe