![อบจ.อ่างทองเข้าร่วมพิธี “วันที่ระลึกพระบาทสมเด็จพระนั่งเกล้าเจ้าอยู่หัว พระมหาเจษฎาราชเจ้า” และงาน “วันข้าราชการพลเรือน” ประจำปี พ.ศ.๒๕๖๗](https://www.angt.go.th/wp-content/uploads/2024/04/434151324_743908354562791_8836666574178675284_n.jpg)
อบจ.อ่างทองเข้าร่วมพิธี “วันที่ระลึกพระบาทสมเด็จพระนั่งเกล้าเจ้าอยู่หัว พระมหาเจษฎาราชเจ้า” และงาน “วันข้าราชการพลเรือน” ประจำปี พ.ศ.๒๕๖๗
เมื่อวันที่ ๑ เมษายน ๒๕๖๗ เวลา ๐๗.๓๐ น. นายสุรเชษ นิ่มกุล นายกองค์การบริหารส่วนจังหวัดอ่างทอง มอบหมายให้ นายชรินทร์ เปาอินทร์ รองนายกองค์การบริหารส่วนจังหวัดอ่างทอง เข้าร่วมพิธีทำบุญตักบาตรถวายเป็นพระราชกุศล พิธีเจริญพระพุทธมนต์ และ พิธีวางพานพุ่มถวายราชสักการะ เนื่องในวันที่ระลึกพระบาทสมเด็จพระนั่งเกล้าเจ้าอยู่หัว พระมหาเจษฎาราชเจ้า และเข้าร่วมพิธีมอบเกียรติบัตรและเข็มเชิดชูเกียรติแก่ข้าราชการพลเรือนดีเด่น เนื่องในวันข้าราชการพลเรือน ประจำปี พ.ศ. ๒๕๖๗ โดยมี นายพิริยะ ฉันทดิลก ผู้ว่าราชการจังหวัดอ่างทอง เป็นประธานในพิธีฯ พร้อมด้วย นางมณฑา ฉันทดิลก นายกเหล่ากาชาดจังหวัดอ่างทอง นายศักดิ์ดา บรรดาศักดิ์ รองผู้ว่าราชการจังหวัดอ่างทอง ปลัดจังหวัด ผู้บริหารองค์กรปกครองส่วนท้องถิ่น หัวหน้าส่วนราชการ เข้าร่วมในพิธีครั้งนี้ ณ หอประชุมสงฆ์ วัดอ่างทองวรวิหาร อำเภอเมืองอ่างทอง จังหวัดอ่างทอง
![](https://www.angt.go.th/wp-content/uploads/2024/04/434165350_743908647896095_1552739098293875306_n-1024x683.jpg)
![](https://www.angt.go.th/wp-content/uploads/2024/04/434327991_743908371229456_8471313662492461913_n-1024x683.jpg)
![](https://www.angt.go.th/wp-content/uploads/2024/04/434365951_743908294562797_1254852210642037142_n-1024x683.jpg)
![](https://www.angt.go.th/wp-content/uploads/2024/04/434304228_743908721229421_6704508369599134678_n-1024x683.jpg)
![](https://www.angt.go.th/wp-content/uploads/2024/04/434366857_743908997896060_7603358984068975779_n-1024x683.jpg)
![](https://www.angt.go.th/wp-content/uploads/2024/04/434286388_743908787896081_2889066991528800368_n-1024x683.jpg)
รูปภาพเพิ่มเติม : https://www.facebook.com/share/p/XzRbuxwkLx7jgUVW/?mibextid=WC7FNe
วิดิโอ : https://www.facebook.com/share/v/HdYkyVCea9FiCCGb/?mibextid=WC7FNe