![อบจ.อ่างทอง จัดโครงการบริหารงานตามหลักธรรมาภิบาลฯ](https://www.angt.go.th/wp-content/uploads/2023/03/337521805_1672182309871801_7832082818961239377_n.jpg)
เมื่อวันพุธที่ 22 มีนาคม 2566 นายสุรเชษ นิ่มกุล นายกองค์การบริหารส่วนจังหวัดอ่างทอง เป็นประธานพิธีเปิดโครงการบริหารงานตามหลักธรรมาภิบาล เพื่อป้องกันการทุจริตคอรัปชั่น และเสริมสร้างคุณธรรม จริยธรรม ให้กับบุคลากรสังกัดองค์การบริหารส่วนจังหวัดอ่างทอง โดยมีวัตถุประสงค์ เพื่อส่งเสริมและพัฒนาบุคลากรในสังกัด ให้ตระหนักถึงความสำคัญในการป้องกันการทุจริต ประพฤติมิชอบ ปลูกจิตสำนึก ในการยึดมั่นคุณธรรม จริยธรรม มีความสุจริต โปร่งใส และรับผิดชอบต่อหน้าที่ของตนเอง โดยใช้หลักธรรมาภิบาลเชื่อมโยงกับการนำหลักปรัชญาเศรษฐกิจพอเพียง อันประกอบไปด้วยความพอประมาณ ความมีเหตุผล มีภูมิคุ้มกันในตัวที่ดี เพื่อนำมาประยุกต์ใช้ในการปฎิบัติราชการให้เกิดประโยชน์สูงสุดกับประชาชน โดยได้รับความอนุเคราะห์จาก ดร.ภริดา ภู่ศิริ รองหัวหน้าผู้ประสานงานกิจการงานศึกษาพระราชทานและโรงเรียนในพระราชูปถัมภ์ กรมกิจการพิเศษและจิตอาสา 904 พระราชทาน ณ ห้องประชุมองค์การบริหารส่วนจังหวัดอ่างทอง องค์การบริหารส่วนจังหวัดอ่างทอง โดยมีกลุ่มเป้าหมายประกอบด้วยข้าราชการ ลูกจ้างประจำและพนักงานจ้างขององค์การบริหารส่วนจังหวัดอ่างทอง จำนวน 191 คน
![](https://www.angt.go.th/wp-content/uploads/2023/03/337176379_1352117318692908_2818737016177763585_n-1024x683.jpg)
![](https://www.angt.go.th/wp-content/uploads/2023/03/337261064_879431166482022_7911252728352650160_n-1024x683.jpg)
![](https://www.angt.go.th/wp-content/uploads/2023/03/337136480_638050274814343_2307952090965174553_n-1024x683.jpg)
![](https://www.angt.go.th/wp-content/uploads/2023/03/337147040_1262572531324338_4921090985106493382_n-1024x683.jpg)
![](https://www.angt.go.th/wp-content/uploads/2023/03/337155010_1223649821913924_1858412602193662384_n-1024x683.jpg)
![](https://www.angt.go.th/wp-content/uploads/2023/03/337160356_871982160577760_8097417450958831437_n-1024x683.jpg)
![](https://www.angt.go.th/wp-content/uploads/2023/03/337160878_3920256304867411_4333991568699391429_n-1024x683.jpg)
![](https://www.angt.go.th/wp-content/uploads/2023/03/337169506_234002809090503_5254777174215076129_n-1024x683.jpg)
![](https://www.angt.go.th/wp-content/uploads/2023/03/337174425_3477759452548002_6211633020266657386_n-1024x683.jpg)
![](https://www.angt.go.th/wp-content/uploads/2023/03/337249648_158548060442301_2668438369128139084_n-1024x683.jpg)
![](https://www.angt.go.th/wp-content/uploads/2023/03/337250767_558875903000264_3620582550753677804_n-1024x683.jpg)
![](https://www.angt.go.th/wp-content/uploads/2023/03/337269983_166424002884743_5337827195723747640_n-1024x683.jpg)
![](https://www.angt.go.th/wp-content/uploads/2023/03/337272280_129122723297248_5088449191916872895_n-1024x683.jpg)
![](https://www.angt.go.th/wp-content/uploads/2023/03/337273138_166572056215835_1367826418771083595_n-1024x683.jpg)
![](https://www.angt.go.th/wp-content/uploads/2023/03/337275321_980305563325831_1979072835682182618_n-1024x683.jpg)
![](https://www.angt.go.th/wp-content/uploads/2023/03/337403875_234079209085216_8651301142145806666_n-1024x683.jpg)
![](https://www.angt.go.th/wp-content/uploads/2023/03/337518172_728153408968262_6506049951520113741_n-1024x683.jpg)
![](https://www.angt.go.th/wp-content/uploads/2023/03/337407086_202487622411331_1230339258345409589_n-1024x683.jpg)
![](https://www.angt.go.th/wp-content/uploads/2023/03/337521805_1672182309871801_7832082818961239377_n-1024x683.jpg)
![](https://www.angt.go.th/wp-content/uploads/2023/03/337531257_750367069827335_6307204305162616984_n-1024x683.jpg)
![](https://www.angt.go.th/wp-content/uploads/2023/03/337537809_540161678245179_108179328476590272_n-1024x683.jpg)