![อบจ.อ่างทอง ร่วมกับ ศูนย์พัฒนาคุณธรรมจังหวัดอ่างทอง จัดพิธีมอบประกาศนียบัตรธรรมศึกษา](https://www.angt.go.th/wp-content/uploads/2024/05/BCD13449-588F-4F33-998F-E723CCB5658A.jpg)
อบจ.อ่างทอง ร่วมกับ ศูนย์พัฒนาคุณธรรมจังหวัดอ่างทอง จัดพิธีมอบประกาศนียบัตรธรรมศึกษา
วันที่ ๒๔ พฤษภาคม ๒๕๖๗ เวลา ๑๓.๐๐ น. องค์การบริหารส่วนจังหวัดอ่างทอง ร่วมกับ ศูนย์พัฒนาคุณธรรมจังหวัดอ่างทอง จัดพิธีมอบประกาศนียบัตรธรรมศึกษาระดับอุดมศึกษา ประจำปี ๒๕๖๖ ของผู้บริหารสถานศึกษา ข้าราชการครู และ ประชาชนทั่วไป ที่สอบผ่านธรรมศึกษาชั้นตรี – เอก ระดับอุดมศึกษา จำนวน ๙๔ คน และมอบหนังสือ “สถาบันกษัตริย์ความจริงที่ถูกบิดเบือน” แก่บรรณารักษ์ห้องสมุดในจังหวัดอ่างทอง จำนวน ๓๐ แห่ง โดยมีท่านเจ้าคุณพระศรีวิสุทธิโสภณ ประธานศูนย์พัฒนาคุณธรรมจังหวัดอ่างทอง เป็นประธานในพิธี ในการนี้ นางพนตา ทองคำใส ปลัดองค์การบริหารส่วนจังหวัด ปฏิบัติหน้าที่ นายกองค์การบริหารส่วนจังหวัดอ่างทอง ได้เข้าร่วมพิธี พร้อมร่วมถวายสักการะและปัจจัยไทยธรรมแก่ท่านเจ้าคุณพระศรีวิสุทธิโสภณ ประธานศูนย์พัฒนาคุณธรรมจังหวัดอ่างทอง ณ หอประชุมองค์การบริหารส่วนจังหวัดอ่างทอง
![](https://www.angt.go.th/wp-content/uploads/2024/05/FE948584-6DF9-4813-81EA-EDB881270E99-1024x683.jpg)
![](https://www.angt.go.th/wp-content/uploads/2024/05/117B1262-37B4-46EA-9718-990EF4C0C701-1-1024x683.jpg)
![](https://www.angt.go.th/wp-content/uploads/2024/05/50F9BE15-3780-4A8A-B77B-7FA395537E3F-1024x683.jpg)
![](https://www.angt.go.th/wp-content/uploads/2024/05/5994BE86-C0C7-484F-82C6-49070495E42D-1024x683.jpg)
![](https://www.angt.go.th/wp-content/uploads/2024/05/70F63A82-4806-4B06-8A99-D4CBEFA62F69-1024x683.jpg)
![](https://www.angt.go.th/wp-content/uploads/2024/05/4AB84B4E-38C4-402C-919C-42628F6D304C-1024x683.jpg)
![](https://www.angt.go.th/wp-content/uploads/2024/05/5BF50859-0893-4F67-B30A-D369F535CB8C-1024x683.jpg)
รูปภาพเพิ่มเติม : https://www.facebook.com/share/p/agS6UYDYgT8sXABd/?mibextid=WC7FNe
วิดิโอ : https://www.facebook.com/share/v/XTH1pzhY6g4FqUWU/?mibextid=WC7FNe