![อบจ.อ่างทอง เข้าร่วมพิธีแห่ผ้าห่มพระพุทธไสยาสน์และเวียนเทียนรอบพระพุทธไสยาสน์ เนื่องในเทศกาลวันวิสาขบูชา ประจำปี ๒๕๖๗](https://www.angt.go.th/wp-content/uploads/2024/05/442504831_773827611570865_5111756287427805415_n.jpg)
อบจ.อ่างทอง เข้าร่วมพิธีแห่ผ้าห่มพระพุทธไสยาสน์และเวียนเทียนรอบพระพุทธไสยาสน์ เนื่องในเทศกาลวันวิสาขบูชา ประจำปี ๒๕๖๗
เมื่อวันที่ ๒๒ พฤษภาคม ๒๕๖๗ เวลา ๑๗.๐๐ น. นางพนตา ทองคำใส ปลัดองค์การบริหารส่วนจังหวัด ปฏิบัติหน้าที่ นายกองค์การบริหารส่วนจังหวัดอ่างทอง พร้อมด้วย ข้าราชการ พนักงานสังกัดองค์การบริหารส่วนจังหวัดอ่างทอง เข้าร่วมพิธีแห่ผ้าห่มพระพุทธไสยาสน์และเวียนเทียนรอบพระพุทธไสยาสน์ เนื่องในเทศกาลวันวิสาขบูชา ประจำปี ๒๕๖๗ โดยมี นายพิริยะ ฉันทดิลก ผู้ว่าราชการจังหวัดอ่างทอง เป็นประธานในพิธี พร้อมด้วย นางมณฑา ฉันทดิลก นายกเหล่ากาชาดจังหวัดอ่างทอง รองผู้ว่าราชการจังหวัดอ่างทอง ปลัดจังหวัด ผู้บริหารองค์กรปกครองส่วนท้องถิ่น หัวหน้าส่วนราชการต่างๆ และ พุทธศาสนิกชน เข้าร่วมพิธีครั้งนี้ ณ วัดขุนอินทประมูล อ.โพธิ์ทอง จ.อ่างทอง
![](https://www.angt.go.th/wp-content/uploads/2024/05/442440551_773826798237613_6938837825564792886_n-1024x768.jpg)
![](https://www.angt.go.th/wp-content/uploads/2024/05/442447272_773827408237552_3985188516896063670_n-1024x768.jpg)
![](https://www.angt.go.th/wp-content/uploads/2024/05/436269252_773827391570887_7947164507549352695_n-1024x768.jpg)
![](https://www.angt.go.th/wp-content/uploads/2024/05/442419470_773826814904278_3762077251508936872_n-1024x768.jpg)
รูปภาพเพิ่มเติม : https://www.facebook.com/share/p/FBQbkkV6QR7Vdjbx/?mibextid=WC7FNe
วิดิโอ : https://www.facebook.com/share/v/zLVhzp1H6FrQVedY/?mibextid=WC7FNe