![โครงการจาริกธุดงค์เผยแผ่ธรรมเฉลิมพระเกียรติ จังหวัดลำพูน – จังหวัดพระนครศรีอยุธยา](https://www.angt.go.th/wp-content/uploads/2024/01/419855721_701686782118282_2359901578311664021_n.jpg)
เมื่อวันที่ ๑๖ มกราคม ๒๕๖๗ เวลา ๐๘.๓๐ น. นายสุรเชษ นิ่มกุล นายกองค์การบริหารส่วนจังหวัดอ่างทอง มอบหมายให้ เจ้าหน้าที่กองศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม เข้าร่วมพิธีถวายภัตตาหารพระราชทานและสิ่งของพระราชทานจากพระบาทสมเด็จพระวชิรเกล้าเจ้าอยู่หัว แด่พระภิกษุสงฆ์ สามเณร โดยมีนายทัศนัย สุธาพจน์ รองผู้ว่าราชการจังหวัดอ่างทอง เป็นประธานในพิธีถวายภัตตาหารพระราชทาน แด่พระภิกษุสงฆ์ สามเณร ตามโครงการจาริกธุดงค์เผยแผ่ธรรมเฉลิมพระเกียรติจังหวัดลำพูน – จังหวัดพระนครศรีอยุธยา ณ ลานอุทยานประวัติศาสตร์แขวงเมืองวิเศษไชยชาญ บริเวณองค์การบริหารส่วนตำบลตลาดใหม่ ตำบลตลาดใหม่ อำเภอวิเศษชัยชาญ จังหวัดอ่างทอง
การจาริกธุดงค์ในครั้งนี้ผ่านจังหวัดอ่างทองโดยมีพระภิกษุสงฆ์ สามเณร จำนวน ๗๓๐ รูป ซึ่งกำหนดธุดงค์ผ่านเขตจังหวัดอ่างทอง ระหว่างวันที่ ๑๕ – ๑๘ มกราคม ๒๕๖๗
![](https://www.angt.go.th/wp-content/uploads/2024/01/420034493_701690488784578_2208881445282180104_n-1024x768.jpg)
![](https://www.angt.go.th/wp-content/uploads/2024/01/419873923_701689308784696_2287295709834255424_n-1024x768.jpg)
![](https://www.angt.go.th/wp-content/uploads/2024/01/419817113_701686788784948_7260139755962082687_n-1024x768.jpg)
![](https://www.angt.go.th/wp-content/uploads/2024/01/420120012_701689092118051_906861322041105534_n-1024x768.jpg)
![](https://www.angt.go.th/wp-content/uploads/2024/01/419998632_701689138784713_8284081388829740149_n-1024x768.jpg)
![](https://www.angt.go.th/wp-content/uploads/2024/01/420018511_701689022118058_3090955637938137903_n-1-1024x768.jpg)