![โครงการพัฒนาความรู้ความเข้าใจในการใช้งานเทคโนโลยีสารสนเทศและการสื่อสารในหัวข้อ“เทคนิคการเขียนหนังสือราชการ เตรียมพร้อมสู่ระบบงานสารบรรณอิเล็กทรอนิกส์”](https://www.angt.go.th/wp-content/uploads/2024/02/428619480_723576139929346_5228234608062709887_n.jpg)
โครงการพัฒนาความรู้ความเข้าใจในการใช้งานเทคโนโลยีสารสนเทศและการสื่อสารในหัวข้อ“เทคนิคการเขียนหนังสือราชการ เตรียมพร้อมสู่ระบบงานสารบรรณอิเล็กทรอนิกส์”
เมื่อวันที่ ๒๓ กุมภาพันธ์ ๒๕๖๗ เวลา ๐๙.๐๐ น. นายสุรเชษ นิ่มกุล นายกองค์การบริหารส่วนจังหวัดอ่างทอง ได้ให้เกียรติมาเป็นประธานเปิดโครงการพัฒนาความรู้ความเข้าใจในการใช้งานเทคโนโลยีสารสนเทศและการสื่อสารในหัวข้อ “เทคนิคการเขียนหนังสือราชการ เตรียมพร้อมสู่ระบบงานสารบรรณอิเล็กทรอนิกส์” ณ หอประชุมองค์การบริหารส่วนจังหวัดอ่างทอง ชั้น ๒ พร้อมด้วยนายชรินทร์ เปาอินทร์ รองนายกองค์การบริหารส่วนจังหวัดอ่างทอง นางสาวคอดียะฮ์ ทรงงาม ที่ปรึกษานายกฯ นายสุรเชษฐ โพธิ์ไพจิตร นายพูนพันธุ์ สว่างแสง นายสมยศ แจ่มกระจ่าง เลขานุการนายกฯ นางพนตา ทองคำใส ปลัดองค์การบริหารส่วนจังหวัดอ่างทอง นางรุ่งรัตน์ มีสมศักดิ์ นายสุชิน อร่ามพงษ์ รองปลัดองค์การบริหารองค์การบริหารส่วนจังหวัดอ่างทอง หัวหน้าส่วนราชการขององค์การบริหารส่วนจังหวัดอ่างทอง พร้อมให้การต้อนรับนางสาวบุญช่วย แสงตะวัน ข้าราชการบำนาญวิทยาลัยกรมการปกครองวิทยากรผู้มาบรรยายให้ความรู้ในเรื่องความสำคัญของหนังสือราชการหลักการเขียนหนังสือราชการที่ถูกต้องตามระเบียบงานสารบรรณสำนวนและภาษาที่ใช้ในราชการที่ถูกต้อง รวมถึงฝึกปฏิบัติในเรื่องของเทคนิคการร่างหนังสือราชการให้แก่ข้าราชการพนักงานจ้างและลูกจ้างสังกัดองค์การบริหารส่วนจังหวัดอ่างทองเพื่อพัฒนาศักยภาพบุคลากรในการทำงานด้านงานสารบรรณและเทคนิคการเขียนหนังสือราชการทั้งนี้ นายสุรเชษ นิ่มกุล นายกองค์การบริหารส่วนจังหวัดอ่างทอง ได้มีการเน้นย้ำกับบุคลากรในสังกัดองค์การบริหารส่วนจังหวัดอ่างทองให้ดำเนินงานด้านธุรการด้วยความถูกต้อง และปฏิบัติตามระเบียบงานสารบรรณ เพื่อลดข้อผิดพลาดในเรื่องของงานธุรการ และขอให้ผู้อำนวยการกอง หัวหน้าฝ่าย อ่านและตรวจสอบตรวจดูหนังสือก่อนเสนอถึงผู้บังคับบัญชาทุกครั้ง และเน้นย้ำในเรื่องของวิธีการเขียนหนังสือราชการที่ถูกต้อง ควรรัดกุม ชัดเจน เข้าใจง่าย ถูกต้องตามหลักภาษา เพื่อลดข้อผิดพลาดของหนังสืออีกด้วย เป็นการป้องกันความผิดพลาดในการสื่อสารระหว่างองค์กร และเพื่อความคล่องตัวในการประสานงาน
![](https://www.angt.go.th/wp-content/uploads/2024/02/428626857_723576039929356_9081637145750008430_n-1024x683.jpg)
![](https://www.angt.go.th/wp-content/uploads/2024/02/428645112_724012016552425_3253109478906895093_n-1024x768.jpg)
![](https://www.angt.go.th/wp-content/uploads/2024/02/428645807_724012043219089_7132911588480689471_n-1024x768.jpg)
![](https://www.angt.go.th/wp-content/uploads/2024/02/428619786_723576153262678_5389965084413891257_n-1024x683.jpg)
![](https://www.angt.go.th/wp-content/uploads/2024/02/428646839_724011949885765_7918564004360358251_n-1024x768.jpg)
![](https://www.angt.go.th/wp-content/uploads/2024/02/428622961_723576099929350_8070949150644401345_n-1024x683.jpg)
![](https://www.angt.go.th/wp-content/uploads/2024/02/428642416_724011953219098_7459460491232052230_n-1024x768.jpg)
![](https://www.angt.go.th/wp-content/uploads/2024/02/428634702_724012116552415_6069805839830344563_n-1024x768.jpg)
![](https://www.angt.go.th/wp-content/uploads/2024/02/428632081_724012136552413_8647340431283665300_n-1024x768.jpg)
![](https://www.angt.go.th/wp-content/uploads/2024/02/428645128_724012316552395_2885028312702604693_n-768x1024.jpg)
![](https://www.angt.go.th/wp-content/uploads/2024/02/428619574_723576089929351_8470998589550683145_n-1024x683.jpg)
![](https://www.angt.go.th/wp-content/uploads/2024/02/392855499_723576106596016_3456925492572373772_n-1024x683.jpg)
อัลบั้มรูปภาพ : https://www.facebook.com/share/SMXpz3b633NFduQB/?
วิดิโอช่วงเช้า : https://www.facebook.com/share/v/3qn4XnoqwduN5Yo2/?mibextid=WC7FNe
วิดิโอช่วงบ่าย : https://www.facebook.com/share/v/XLYSKvbh8T7ToGj1/?mibextid=WC7FNe