![โครงการศูนย์ยืมอุปกรณ์เครื่องช่วยความพิการ (ฟื้นฟูสมรรถภาพที่บ้าน) ประจำปีงบประมาณ ๒๕๖๗](https://www.angt.go.th/wp-content/uploads/2024/02/428645356_725525936401033_8992448982000843807_n.jpg)
โครงการศูนย์ยืมอุปกรณ์เครื่องช่วยความพิการ (ฟื้นฟูสมรรถภาพที่บ้าน) ประจำปีงบประมาณ ๒๕๖๗
เมื่อวันที่ ๒๗ กุมภาพันธ์ ๒๕๖๗ เวลา ๐๙.๐๐ น. นายสุรเชษ นิ่มกุล นายกองค์การบริหารส่วนจังหวัดอ่างทอง พร้อมด้วยสมาชิกสภาอบจ.อ่างทอง และคณะผู้บริหารอบจ.อ่างทอง มอบกายอุปกรณ์ อุปกรณ์การแพทย์สำหรับผู้สูงอายุ ผู้พิการ ผู้ป่วยติดเตียงในพื้นที่ ต.ม่วงเตี้ย อ.วิเศษชัยชาญ และ ต.บ่อแร่ อ.โพธิ์ทองจ.อ่างทอง จำนวนทั้งสิ้น ๕ ราย โดยได้รับเกียรติจาก นายพิริยะ ฉันทดิลก ผู้ว่าราชการจังหวัดอ่างทอง พร้อมด้วย นางมณฑา ฉันทดิลก นายกเหล่ากาชาดจังหวัดอ่างทอง ชมรมแม่บ้านมหาดไทย นายอำเภอวิเศษชัยชาญ นายอำเภอโพธิ์ทอง นายกอบต.อ่างแก้ว นายกเทศมนตรีตำบลม่วงเตี้ย ผู้นำชุมชน กำนันผู้ใหญ่บ้าน สาธารณสุขอำเภอวิเศษชัยชาญ สาธารณสุขอำเภอโพธิ์ทอง และ อสม.ในพื้นที่ ร่วมเป็นเกียรติในการมอบครั้งนี้ วัตถุประสงค์ของโครงการฯ๑.เพื่อพัฒนาระบบบริการฟื้นฟูสมรรถภาพของหน่วยบริการให้สามารถจัดบริหารและอุปกรณ์เครื่องช่วยความพิการให้ครอบคลุมและตอบสนองต่อความจำเป็นของคนพิการ ผู้สูงอายุ และผู้ป่วยที่อยู่ในระยะกึ่งเฉียบพลัน และผู้ที่มีภาวะพึ่งพิงได้อย่างทั่วถึงและครอบคลุม๒. เพื่อให้บริการสาธิตและยืมอุปกรณ์เครื่องช่วยความพิการกับกลุ่มเป้าหมายให้สามารถใช้ฟื้นฟูสมรรถภาพต่อเนื่องที่บ้านได้๓. เพื่อลดภาระค่าใช้จ่ายของครอบครัวผู้ป่วย อบจ.อ่างทองคาดหวังว่า หน่วยบริการได้พัฒนาระบบบริการฟื้นฟูสมรรถภาพ โดยมีอุปกรณ์เครื่องช่วยความพิการฟื้นฟูสมรรถภาพที่บ้านลดความแออัดในโรงพยาบาลและผู้ใช้บริการได้เข้าถึงบริการยืมกายอุปกรณ์ และประชาชนมีคุณภาพชีวิตที่ดีขึ้น ลดภาวะแทรกซ้อน สามารถฟื้นฟูร่างกายและจิตใจ ส่งผลดีต่อสุขภาพหรือการบำบัดรักษา ลดภาระค่าใช้จ่ายของครอบครัวผู้ป่วย
![](https://www.angt.go.th/wp-content/uploads/2024/02/429661234_725528773067416_2814840811527172869_n-1024x577.jpg)
![](https://www.angt.go.th/wp-content/uploads/2024/02/428636392_725528313067462_2483845217985649155_n-1024x577.jpg)
![](https://www.angt.go.th/wp-content/uploads/2024/02/429673329_725528503067443_6663246325445702047_n-1024x577.jpg)
![](https://www.angt.go.th/wp-content/uploads/2024/02/392795744_725528463067447_2117025885892967856_n-1024x577.jpg)
![](https://www.angt.go.th/wp-content/uploads/2024/02/429665115_725528629734097_8305641881578605616_n-1024x577.jpg)
![](https://www.angt.go.th/wp-content/uploads/2024/02/429648296_725528536400773_4570420990384771376_n-1024x577.jpg)
![](https://www.angt.go.th/wp-content/uploads/2024/02/428645089_725528286400798_7851529242459973727_n-1024x577.jpg)
![](https://www.angt.go.th/wp-content/uploads/2024/02/392779610_725528599734100_5372246861567833271_n-1024x577.jpg)
![](https://www.angt.go.th/wp-content/uploads/2024/02/429639495_725528619734098_600429716063944801_n-1024x683.jpg)
![](https://www.angt.go.th/wp-content/uploads/2024/02/429653960_725528489734111_920495185984938579_n-1024x683.jpg)
![](https://www.angt.go.th/wp-content/uploads/2024/02/392788883_725528753067418_7817674891023463308_n-1024x577.jpg)
![](https://www.angt.go.th/wp-content/uploads/2024/02/429673221_725528293067464_7019674666256602997_n-1024x577.jpg)
![](https://www.angt.go.th/wp-content/uploads/2024/02/429657716_725528529734107_3684827199941942335_n-1024x577.jpg)
![](https://www.angt.go.th/wp-content/uploads/2024/02/429638191_725528566400770_1563083505629564449_n-1024x577.jpg)
![](https://www.angt.go.th/wp-content/uploads/2024/02/429685053_725528576400769_2576152314769314517_n-1024x577.jpg)
![](https://www.angt.go.th/wp-content/uploads/2024/02/429685169_725528783067415_4936992309514036056_n-1024x577.jpg)
![](https://www.angt.go.th/wp-content/uploads/2024/02/429654734_725528443067449_8588672428086970379_n-577x1024.jpg)
![](https://www.angt.go.th/wp-content/uploads/2024/02/429780217_725528306400796_61941222352156603_n-577x1024.jpg)
![](https://www.angt.go.th/wp-content/uploads/2024/02/429671528_725525943067699_2095718420576026785_n-1024x577.jpg)
วิดิโอ : https://www.facebook.com/share/v/EJ5T93ZzozDaj2pG/?mibextid=WC7FNe