![โครงการ ส.อบจ.อ่างทอง สัญจร](https://www.angt.go.th/wp-content/uploads/2024/01/415969140_697190149234612_2174192838582509144_n.jpg)
โครงการ ส.อบจ.อ่างทอง สัญจร
รายละเอียดกิจกรรมดังนี้
๑.คณะผู้บริหาร สมาชิกสภา อบจ. และหัวหน้าส่วนราชการองค์การบริหารส่วนจังหวัดอ่างทองพบปะผู้นำท้องถิ่น/ผู้นำชุมชน เขตพื้นที่ อ.โพธิ์ทอง
๒.จัดเวทีเสวนา
๓.จัดการแข่งขันฟุตบอล นัดกระซับมิตรระหว่างทีม VIP อบจ.อ่างทอง กับ ทีมผู้นำท้องถิ่น เขต อ.โพธิ์ทอง
๔.ร่วมรับประทานอาหารเย็น
วันที่ ๕ มกราคม ๒๕๖๗ เวลา ๑๖.๐๐ น. นายสุรเชษ นิ่มกุล นายกองค์การบริหารส่วนจังหวัดอ่างทอง พร้อมด้วย คณะผู้บริหาร สมาชิกสภาองค์การบริหารส่วนจังหวัดอ่างทอง หัวหน้าส่วนราชการ ข้าราชการ พนักงานจ้างในสังกัดองค์การบริหารส่วนจังหวัดอ่างทอง และผู้นำชุมชนในพื้นที่อำเภอโพธิ์ทอง เข้าร่วมในโครงการ ส.อบจ.อ่างทอง สัญจร
โดยได้รับเกียรติจาก ฯพณฯสมศักดิ์ ปริศนานันทกุล อดีตรัฐมนตรีว่าการกระทรวงเกษตรและสหกรณ์ เป็นประธานในพิธี ณ อาคารอเนกประสงค์ โรงเรียนวัดท่าตลาด ตำบลอินทประมูล อำเภอโพธิ์ทอง จังหวัดอ่างทอง
วัตถุประสงค์
๑. เพื่อให้สมาชิกสภาฯ คณะผู้บริหาร ข้าราชการ และเจ้าหน้าที่ขององค์การบริหารส่วนจังหวัดอ่างทอง ร่วมพบปะเยี่ยมเยียนประชาชน
๒. จัดเวทีเสวนาขึ้น เพื่อรับทราบความคิดเห็น, เรื่องราวร้องทุกข์, ปัญหา และความต้องการของประชาชนในพื้นที่ โดยนำข้อมูลที่ได้มาประกอบการดำเนินงานพัฒนาคุณภาพชีวิตของประชาชนตามอำนาจหน้าที่ขององค์การบริหารส่วนจังหวัดอ่างทอง
๓. จัดแข่งขันกีฬา เพื่อส่งเสริมสนับสนุนให้ประชาชนมีสุขภาพที่ดี และสร้างความปรองดองสมานฉันท์
อบจ.อ่างทองได้รับฟังความคิดเห็นและข้อเสนอแนะจากประชาชนและผู้นำท้องถิ่นในพื้นที่อำเภอโพธิ์ทองโดยจะนำเอาความคิดเห็นไปปรับปรุงแก้ไข และพัฒนาคุณภาพชีวิตของประชาชนตามอำนาจหน้าที่ขององค์การบริหารส่วนจังหวัดอ่างทองและภายใต้งบประมาณที่มี เพื่อประโยชน์สูงสุดของประชาชนในพื้นที่
รูปภาพเพิ่มเติม https://m.facebook.com/story.php?story_fbid=pfbid05sA3nnMjXVVoi6nCYz2pJwF3VNNrqcL2dBwvA2uYeDF5RJ5N86KL3ZSsjN1V3eYYl&id=100068308984993
![](https://www.angt.go.th/wp-content/uploads/2024/01/415913335_697183812568579_8113996558369823106_n-1024x683.jpg)
![](https://www.angt.go.th/wp-content/uploads/2024/01/416257375_697183569235270_6292064568929213989_n-1024x683.jpg)
![](https://www.angt.go.th/wp-content/uploads/2024/01/415919063_697186325901661_3922384348907757573_n-1024x683.jpg)
![](https://www.angt.go.th/wp-content/uploads/2024/01/417134314_697184545901839_1633869123486941144_n-1024x683.jpg)
![](https://www.angt.go.th/wp-content/uploads/2024/01/415899247_697184262568534_8327409488143761117_n-1024x683.jpg)
![](https://www.angt.go.th/wp-content/uploads/2024/01/417135095_697191229234504_7776564608362737151_n-1024x683.jpg)
![](https://www.angt.go.th/wp-content/uploads/2024/01/415550119_697183909235236_8437108824918916673_n-1024x683.jpg)
![](https://www.angt.go.th/wp-content/uploads/2024/01/415946270_697190835901210_3734049958158162931_n-1024x683.jpg)
![](https://www.angt.go.th/wp-content/uploads/2024/01/415930793_697190469234580_4563429475283440222_n-1024x683.jpg)
![](https://www.angt.go.th/wp-content/uploads/2024/01/417573847_697190302567930_590094460918773120_n-1024x683.jpg)