![โรงเรียนวัดงิ้วราย เข้าชมพิพิธภัณฑ์ตำนานเมืองอ่างทอง](https://www.angt.go.th/wp-content/uploads/2024/03/434149149_737631488523811_4177120180945905560_n.jpg)
โรงเรียนวัดงิ้วราย เข้าชมพิพิธภัณฑ์ตำนานเมืองอ่างทอง
เมื่อวันที่ ๒๑ มีนาคม ๒๕๖๗ เวลา ๐๙.๐๐ น. นายสุรเชษ นิ่มกุล นายกองค์การบริหารส่วนจังหวัดอ่างทอง มอบหมายให้ เจ้าหน้าที่กองการศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม ต้อนรับคณะครูและนักเรียนจาก โรงเรียนวัดงิ้วราย จำนวน ๑๑๐ คน ที่ได้เดินทางมาเยี่ยมชมพิพิธภัณฑ์ตำนานเมืองอ่างทอง เพื่อศึกษาประวัติความเป็นมา วิถีชีวิตขนบธรรมเนียมประเพณี ของชาวจังหวัดอ่างทอง ณ พิพิธภัณฑ์ตำนานเมืองอ่างทอง จังหวัดอ่างทอง
![](https://www.angt.go.th/wp-content/uploads/2024/03/432749425_737633565190270_532452580490622308_n-1024x768.jpg)
![](https://www.angt.go.th/wp-content/uploads/2024/03/432771236_737633571856936_3353840334278063094_n-1024x768.jpg)
![](https://www.angt.go.th/wp-content/uploads/2024/03/432769638_737633181856975_7176033987460380821_n-1024x768.jpg)
![](https://www.angt.go.th/wp-content/uploads/2024/03/432783332_737633665190260_3430465863448605232_n-1024x768.jpg)
รูปภาพเพิ่มเติม : https://www.facebook.com/share/p/j1V3Uy9GsLv9JRB2/?mibextid=WC7FNe
วิดิโอ : https://fb.watch/qXHwi88fS3/