![โรงเรียนวัดเอกราช โรงเรียนวัดโพธิ์ทอง โรงเรียนวัดบ้านเพชร เข้าชมพิพิธภัณฑ์ตำนานเมืองอ่างทอง](https://www.angt.go.th/wp-content/uploads/2024/03/429676659_727149699571990_6045743526028685419_n.jpg)
โรงเรียนวัดเอกราช โรงเรียนวัดโพธิ์ทอง โรงเรียนวัดบ้านเพชร เข้าชมพิพิธภัณฑ์ตำนานเมืองอ่างทอง
เมื่อวันที่ ๑ มีนาคม ๒๕๖๗ นายสุรเชษ นิ่มกุล นายกองค์การบริหารส่วนจังหวัดอ่างทอง มอบหมายให้ เจ้าหน้าที่กองการศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม ต้อนรับคณะครูและนักเรียน โรงเรียนวัดเอกราช จำนวน ๗๐ คน โรงเรียนวัดโพธิ์ทอง จำนวน ๒๕ คน โรงเรียนวัดบ้านเพชร จำนวน ๓๕ คน ที่ได้เดินทางมาเยี่ยมชมพิพิธภัณฑ์ตำนานเมืองอ่างทอง เพื่อศึกษาประวัติความเป็นมา วิถีชีวิตขนบธรรมเนียมประเพณี ของชาวจังหวัดอ่างทอง ณ พิพิธภัณฑ์ตำนานเมืองอ่างทอง จังหวัดอ่างทอง
![](https://www.angt.go.th/wp-content/uploads/2024/03/429672620_727150192905274_3072599511947107609_n.jpg)
![](https://www.angt.go.th/wp-content/uploads/2024/03/429676765_727150332905260_6776782321236441882_n.jpg)
![](https://www.angt.go.th/wp-content/uploads/2024/03/429681974_727153872904906_1054181183700673123_n-1024x768.jpg)
![](https://www.angt.go.th/wp-content/uploads/2024/03/429761451_727150686238558_2558678375258710223_n.jpg)
![](https://www.angt.go.th/wp-content/uploads/2024/03/392861203_727150536238573_3191670617360803994_n.jpg)
รูปภาพเพิ่มเติม : https://www.facebook.com/share/p/bvTB7JB98AVPDeYQ/?mibextid=WC7FNe