![โรงเรียนวัดโบสถ์(ประภาสวิทยาคาร)เข้าเยี่ยมชมพิพิธภัณฑ์ตำนานเมืองอ่างทอง](https://www.angt.go.th/wp-content/uploads/2024/01/420129704_702330838720543_2913579613919521565_n.jpg)
เมื่อวันที่ ๑๗ มกราคม ๒๕๖๗ นายสุรเชษ นิ่มกุล นายกองค์การบริหารส่วนจังหวัดอ่างทอง มอบหมายให้ เจ้าหน้าที่กองศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม ต้อนรับคณะครูและนักเรียน จากโรงเรียนวัดโบสถ์(ประภาสวิทยาคาร) จำนวน ๒๘ ท่าน ที่ได้เดินทางมาเยี่ยมชมพิพิธภัณฑ์ตำนานเมืองอ่างทอง เพื่อศึกษาประวัติความเป็นมา วิถีชีวิต ขนบธรรมเนียมประเพณี ของชาวจังหวัดอ่างทอง ณ พิพิธภัณฑ์ตำนานเมืองอ่างทอง จังหวัดอ่างทอง
![](https://www.angt.go.th/wp-content/uploads/2024/01/420189763_702330478720579_7499077019659843644_n-1024x683.jpg)
![](https://www.angt.go.th/wp-content/uploads/2024/01/420170111_702331032053857_8226631361824617911_n-1024x683.jpg)
![](https://www.angt.go.th/wp-content/uploads/2024/01/419880212_702330485387245_8258324643329027377_n-1024x683.jpg)
![](https://www.angt.go.th/wp-content/uploads/2024/01/420171514_702330642053896_3470215111171901217_n-1024x683.jpg)
![](https://www.angt.go.th/wp-content/uploads/2024/01/420012452_702330618720565_698546805550457100_n-1024x683.jpg)
![](https://www.angt.go.th/wp-content/uploads/2024/01/420128641_702330505387243_7031626985972809112_n-1024x683.jpg)
รูปภาพเพิ่มเติม : https://www.facebook.com/share/p/vKrYap1XEQbsnSfb/?mibextid=WC7FNe