![](https://www.angt.go.th/wp-content/uploads/2024/04/434314842_742079138079046_4176970125504323180_n.jpg)
อบจ.อ่างทองเข้าร่วมพิธีสักการะสิ่งศักดิ์สิทธิ์ประจำจังหวัดอ่างทอง เนื่องในงานมหกรรมของดีเมืองอ่างทอง “กินปลาใหญ่ กินไข่นกกระทา กินผักปลอดภัย” และงานกาชาดจังหวัดอ่างทอง ประจำปี 2567
เมื่อวันที่ ๒๙ มีนาคม ๒๕๖๗ เวลา ๐๗.๓๐ น. นายสุรเชษ นิ่มกุล นายกองค์การบริหารส่วนจังหวัดอ่างทอง มอบหมายให้ นางพนตา ทองคำใส ปลัดองค์การบริหารส่วนจังหวัดอ่างทอง เข้าร่วมพิธีสักการะศาลหลักเมืองอ่างทอง ณ ศาลหลักเมือง พิธีสักการะพระพุทธอภิบาลบารมีศรีเมืองอ่างทอง ณ หอพระพุทธอภิบาลบารมีศรีเมืองอ่างทอง และพิธีถวายราชสักการะพระบรมราชานุสาวรีย์ รัชกาลที่ ๕ ณ เวทีหน้าศาลากลางจังหวัดอ่างทอง โดยมี นายพิริยะ ฉันทดิลก ผู้ว่าราชการจังหวัดอ่างทอง เป็นประธานในพิธีฯ พร้อมด้วย นางมณฑา ฉันทดิลก นายกเหล่ากาชาดจังหวัดอ่างทอง นายทัศนัย สุธาพจน์ รองผู้ว่าราชการจังหวัดอ่างทอง หัวหน้าส่วนราชการ ผู้บริหารองค์กรปกครองส่วนท้องถิ่น เข้าร่วมพิธีในครั้งนี้
![](https://www.angt.go.th/wp-content/uploads/2024/04/434358491_742078761412417_5750845981143427115_n-1024x683.jpg)
![](https://www.angt.go.th/wp-content/uploads/2024/04/434365928_742079131412380_4120817216044698504_n-1024x683.jpg)
![](https://www.angt.go.th/wp-content/uploads/2024/04/434192784_742079104745716_278435065076877844_n-1024x683.jpg)
![](https://www.angt.go.th/wp-content/uploads/2024/04/434191410_742078878079072_630541067710172565_n-1024x683.jpg)
![](https://www.angt.go.th/wp-content/uploads/2024/04/434359480_742079071412386_6741827186148342137_n-1024x683.jpg)
![](https://www.angt.go.th/wp-content/uploads/2024/04/434215771_742079158079044_3040742755252740341_n-1024x683.jpg)
![](https://www.angt.go.th/wp-content/uploads/2024/04/434332277_742078741412419_4081873749148081644_n-1024x683.jpg)
![](https://www.angt.go.th/wp-content/uploads/2024/04/434344212_742078981412395_5640418265798805001_n-683x1024.jpg)
รูปภาพเพิ่มเติม : https://www.facebook.com/share/p/fBZKYAmftqTCDx3U/?