![ประชุมคณะกรรมการสนับสนุนองค์การบริหารส่วนจังหวัดอ่างทอง ครั้งที่ ๑/๒๕๖๗](https://www.angt.go.th/wp-content/uploads/2024/04/436105724_749687420651551_6860119613533469464_n.jpg)
ประชุมคณะกรรมการสนับสนุนองค์การบริหารส่วนจังหวัดอ่างทอง ครั้งที่ ๑/๒๕๖๗
เมื่อวันที่ ๑๑ เมษายน ๒๕๖๗ เวลา ๐๙.๓๐ น. ณ ห้องประชุม (เล็ก) องค์การบริหารส่วนจังหวัดอ่างทอง นางพนตา ทองคำใส ปลัดองค์การบริหารส่วนจังหวัดอ่างทอง เป็นประธานในการประชุมคณะกรรมการสนับสนุนองค์การบริหารส่วนจังหวัดอ่างทอง ครั้งที่ ๑/๒๕๖๗
จุดประสงค์ เพื่อให้คณะกรรมการสนับสนุนการจัดทำแผนพัฒนา อบจ.อ่างทอง พิจารณาการจัดทำ(ร่าง) แผนพัฒนาท้องถิ่นดังกล่าว เพื่อเสนอคณะกรรมการพัฒนา อบจ.อ่างทองพิจารณาเพื่อไปจัดทำแผนพัฒนาฯต่อไป โดยมี ปลัด รองปลัดอบจ.อ่างทอง หัวหน้าส่วนราชการสังกัด อบจ.อ่างทอง ผู้แทนประชาคมจังหวัด จำนวน ๒๐ คน เข้าร่วมประชุมในครั้งนี้ โดยในที่ประชุมมีวาระเพื่อพิจารณาดังนี้
๑. พิจารณาการจัดทำร่างแผนพัฒนาท้องถิ่น (พ.ศ.๒๕๖๖ – ๒๕๗๐) เพิ่มเติม (ครั้งที่ ๒/พ.ศ.๒๕๖๗) ขององค์การบริหารส่วนจังหวัดอ่างทอง ประกอบด้วยยุทธศาสตร์ที่ ๒ การพัฒนาโครงสร้างพื้นฐาน (๒.๑) แผนงานอุตสาหกรรมและการโยธา ปี ๒๕๖๗ จำนวน ๑๕ โครงการ ยุทธศาสตร์ที่ ๓ การพัฒนาด้านเศรษฐกิจ (๓.๓) แผนงานการเกษตร ปี ๒๕๖๗ จำนวน ๒๐๑ โครงการ ปี ๒๕๖๘ จำนวน ๒๐๐ โครงการ รวมทั้งหมด ๒ ยุทธศาสตร์ ๒ แผนงาน ในปี ๒๕๖๗ – ๒๕๖๘ จำนวนทั้งสิ้น ๔๑๖ โครงการ
ผลจากการมีส่วนร่วม คณะกรรมการสนับสนุนเห็นชอบ(ร่าง) แผนพัฒนาท้องถิ่น (พ.ศ.๒๕๖๖ – ๒๕๗๐) เพิ่มเติม (ครั้งที่ ๒/พ.ศ.๒๕๖๗) และนำเสนอคณะกรรมการพัฒนาท้องถิ่นให้ความเห็นชอบต่อไป
![](https://www.angt.go.th/wp-content/uploads/2024/04/435739951_749685280651765_2034487750262332847_n-1024x768.jpg)
![](https://www.angt.go.th/wp-content/uploads/2024/04/436310152_749687530651540_2917661740861553085_n-1024x768.jpg)
![](https://www.angt.go.th/wp-content/uploads/2024/04/435688167_749687543984872_9219422585538808278_n-1024x768.jpg)
![](https://www.angt.go.th/wp-content/uploads/2024/04/435675862_749687190651574_4695294849313015450_n-1024x768.jpg)
รูปภาพเพิ่มเติม : https://www.facebook.com/share/p/mrJ9JY5yVsL7MsgU/?mibextid=WC7FNe
วิดิโอ : https://www.facebook.com/share/v/y7fvhH1qG2kbZPoA/?mibextid=WC7FNe